જસવંતસિંહ સુમનભાઈ ભાભોર એમ.પી દાહોદ

SHARE WITH LOVE
  • 31
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
    31
    Shares

Jaswantsinh Sumanbhai Bhabhor

મતદાન: દાહોદ પાર્ટી: ભારતીય જનતા પાર્ટી પિતાના નામ: શ્રી સુમનભાઇ ભાભોર માતાનો નામ: શ્રીમતી ચાંપાબેન ભાભોર જન્મ તારીખ: સોમવાર, 22 ઓગસ્ટ, 1966 જન્મસ્થળ: દાસ, જિ. દાહોદ (ગુજરાત) વર્ષગાંઠ તારીખ: રવિવાર, મે 24, 1987 જીવનસાથી નામ: શ્રીમતી કંચન ભાભોર પુત્રો: 1 પુત્રી: 3 રાજ્યનું નામ: ગુજરાત

કાયમી સરનામું: મુ. દાસ, પીઓ. સિંગવડ, તા. લીમખેડા જિલ્લા દાહોદ -389130, ગુજરાત ટેલ: (02677) 239738 (આર) 239673 (ઓ)

 
વર્તમાન સરનામું: 11-એ, ટીન મૂર્તિ માર્ગ, 
             નવી દિલ્હી -110011 
             ટેલ: (011) 23013176, 
             09013869130 (મો.)
શિક્ષણ લાયકાત: બી.એ., બી.ડી. નલિની અને અરવિંદ આર્ટસ કોલેજ, 
              વલ્લભ વિદ્યા નગર, આનંદ, ગુજરાત અને 
              એન.સી.ઇ.આર.ટી. કોલેજ, ભોપાલ, મધ્યપ્રદેશ
યોજાયેલી સ્થિતિ:
1995 – 2014 સભ્ય, ગુજરાત વિધાનસભા (પાંચ વખત) 1996 – 1997 અનુસૂચિત જનજાતિ માટે કલ્યાણ સમિતિના સભ્ય 1998 – 1999 જનરલ સેક્રેટરી ઓફ પ્રદેશ આદિવાસી મોરચા અને પ્રદેશ એક્ઝિક્યુટિવ કમિટીના સભ્ય 29 જૂન 1998 – 23 મે 1999 અધ્યક્ષ, ગુજરાત રાજ્ય આદિજાતિ વિકાસ નિગમ 16 મે 1999- 7 ઓકટોબર 2001 ના ફૂડ અને નાગરિક પુરવઠાના નાયબ પ્રધાન, સરકારી ગુજરાત 8 ઑકટોબર 2001 – 22 ડિસે. 2002 આરોગ્ય અને પરિવાર કલ્યાણ માટે રાજ્ય પ્રધાન, સરકારી ગુજરાત
2003-2004 અને 2005 પ્રમુખ, અનુસૂચિત જનજાતિ માટે કલ્યાણ સમિતિ
1 ઑગસ્ટ 2005 - 25 ડિસે. 2007 રાજ્યના વન અને પર્યાવરણ મંત્રી, સરકારી ગુજરાત
4 જાન્યુ 2008 - 2 ફેબ્રુ. 2011 આદિજાતિ વિકાસ, ગ્રામીણ વિકાસ, શ્રમ અને રોજગાર, રાજ્ય સરકારના રાજ્ય પ્રધાન ગુજરાત
2 ફેબ્રુ 2011 - 26 ડિસે. 2012 આદિજાતિ વિકાસ, પંચાયત અને ગ્રામ ગૃહ, રાજ્ય સરકાર માટે રાજ્ય પ્રધાન ગુજરાત
સભ્ય, પંચાયત રાજ સમિતિ, ગુજરાત વિધાનસભા સભ્ય, અનુસૂચિત જનજાતિ સમિતિ, ગુજરાત વિધાનસભા
1 નવે. 2013 - 21 મે 2014 રાજ્ય મંત્રી વન અને પર્યાવરણ, આદિજાતિ વિકાસ, સરકાર ગુજરાત
મે, 2014 16 મી લોકસભામાં ચૂંટાયા
1 સપ્ટે. 2014 - 5 જુલાઈ 2016 સભ્ય, સામાજિક ન્યાય અને અધિકારીતા અંગેની સ્થાયી સમિતિ
સભ્ય, સલાહકાર સમિતિ, સામાજિક ન્યાય અને અધિકારીતા મંત્રાલય
5 ફેબ્રુઆરી 2015 - 15 સપ્ટે. 2016 સભ્ય, નિયમો સમિતિ
5 જુલાઇ 2016 થી રાજ્યના કેન્દ્રીય પ્રધાન, આદિજાતિ બાબતોના મંત્રાલય
05 ફેબ્રુઆરી 2015 પછી ચાલુ

 


SHARE WITH LOVE
  • 31
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
    31
    Shares

Leave a Reply

Your email address will not be published.